Menene ya kamata ku sa lokacin da kuka tafasa?

Yi amfani da suturar gauze bakarare akan tafasa. Da zarar tafasasshen ya fara tsiyayewa, sai a bushe da tsabta. A hankali ku rufe tafasa tare da suturar gauze mara lafiya. Yi amfani da tef ɗin taimakon farko don ajiye shi a wuri.

Da abin da za a rufe kumburin?

Sanya mayafi mai ɗumi da ɗumi a kan tafasa sau da yawa a rana. Ƙara wani matsin lamba yayin riƙe mayafin wankin a wuri ba tare da huda tafasa ba kai tsaye. Da zarar tafasasshen ya ɓarke ​​a zahiri, a rufe shi da sabo, bandeji mai tsabta ko gauze. Wannan zai hana kamuwa da cutar daga sauran wurare.

Shin yakamata ku sanya bandaid akan tafasa?

Saka bandeji a kansa don kada magudanar ruwa ta bazu. Canza bandeji kowace rana. Idan tafasasshen yana zubewa da kansa, bari ya huce. Ci gaba da tsaftace shi sau biyu a rana da sabulu da ruwa.

Yaya ake kawar da kumburin da sauri?

Magungunan Boils - Magungunan Gida

  1. Aiwatar da matattara mai ɗumi kuma jiƙa tafasa a cikin ruwan ɗumi. Wannan zai rage radadin ciwo kuma ya taimaka a zana farji zuwa farfajiya. …
  2. Lokacin da tafasar ta fara zubewa, sai a wanke ta da sabulun maganin kashe ƙwayoyin cuta har sai duk abin da ke ciki ya ɓace kuma ya tsaftace tare da shafa barasa. …
  3. Kada a dafa tafasa da allura.
Yana da sha'awa:  Yaya za ku fada lokacin da ake tafasa kifin kifi?

15 ina. 2019 г.

Ya kamata ku rufe tafasa kafin ya tashi?

Da zarar tafasa ya buɗe, rufe shi don hana kamuwa da cuta a cikin raunin da aka buɗe. Yi amfani da gauze ko abin sha mai hana ruwa don hana farjin yadawa. Sauya gauze ko kushin akai -akai.

Shin ƙazanta ne ke haifar da kumburin?

Ana alakanta kumburin da ake fama da shi da rashin tsafta, muhallin datti, hulɗa da mutanen da ke da wasu cututtukan fata da zagayawar jini mara kyau. Hakanan yana iya zama alamar tsarin garkuwar jiki mai rauni, misali saboda ciwon sukari, amfani da steroids na dogon lokaci, cutar kansa, rikicewar jini, shan giya, AIDS, da sauran cututtuka.

Ko man goge baki na iya taimakawa tafasa?

Koyaya, magungunan gida kamar shafa zuma, alli, man goge baki, curd, da sauransu na iya zama da fa'ida sosai ga waɗanda kumburinsu na ɗan lokaci ne kuma bai daɗe ba. Yana da mahimmanci, duk da haka, tuntuɓi likita idan lamari ne mai maimaitawa da raɗaɗi kowane lokaci.

Shin Vicks zai iya kawo tafasa a kai?

Tsutsa mai tsabta, busasshen busasshe wanda aka ɗora tare da Vicks kuma an rufe shi da bandeji, tare da ko ba tare da amfani da matattarar dumama ba, na iya kawo buguwa mai zafi a kai.

Za a iya warkar da warkarwa ba tare da fashewa ba?

Kula da kai don tafasa

Tafasa tana iya warkar da kanta. Koyaya, yana iya zama mai raɗaɗi yayin da turawa ke ci gaba da ƙaruwa a cikin raunin. Maimakon a ɗora ko tsinke a tafasa, wanda zai iya haifar da kamuwa da cuta, a kula da tafasa da kulawa.

Shin ainihin tafasa zai fito da kansa?

A tsawon lokaci, tafasa za ta haɓaka tarin farji a tsakiyar ta. An san wannan a matsayin ainihin tafasa. Kada kuyi ƙoƙarin cire ginshiƙi a gida saboda yin hakan na iya haifar da kamuwa da cutar ko yaduwa zuwa wasu yankuna. Tafarnuwa na iya tafiya da kansu ba tare da sa hannun likita ba.

Yana da sha'awa:  Har yaushe za ku gasa kaji a 250?

Shin Vicks VapoRub yana da kyau don tafasa?

Tsakar Gida

Biyu daga cikin sinadaran da ke aiki-menthol da kafur-su ne analgesics masu taushi (masu rage zafi) kuma ana amfani da su a cikin maganin kashe ƙura. VapoRub kuma yana taimakawa ƙwaƙƙwaran ƙwayar cuta don fashewa da magudanar ruwa, wanda ke ba da ƙarin jin zafi.

Me yasa mutane ke samun kumburi?

Yawancin kumburin yana faruwa ne ta hanyar Staphylococcus aureus, wani nau'in ƙwayoyin cuta da aka saba samu akan fata da cikin hanci. Tsutsawa ta kan yi yayin da turawa ke taruwa ƙarƙashin fata. Tafasa wani lokaci yana tasowa a wuraren da fatar ta lalace da ɗan rauni ko cizon kwari, wanda ke ba da ƙwayoyin cuta cikin sauƙi.

Wane maganin shafawa ne yafi dacewa da kumburin?

Maganin maganin rigakafi na kan-da-counter

Tunda mutane da yawa suna ajiye bututun Neosporin a cikin gidan likitancin su, wataƙila ba lallai ne ku nemi nesa don samun sa ba. Hakanan yana iya taimakawa hana kamuwa da cuta daga yaduwa. A shafa maganin kashe kwayoyin cuta a tafasa a kalla sau biyu a rana har sai tafasa ta tafi.

Za a iya sanya Vaseline a kan tafasa?

Aiwatar da man shafawa na jelly don karewa daga gogayya. Aiwatar da maganin shafawa na ƙwayoyin cuta idan tafasa ta fashe don hana kamuwa da cuta. Medicationauki maganin ciwon kai don sarrafa rashin jin daɗi idan an buƙata.

Yaya tsawon lokacin da tafasa zai kasance?

Tafasa na iya ɗaukar makonni 1 zuwa 3 don warkarwa. A mafi yawan lokuta, tafasa ba zai warke ba har sai ya buɗe ya zube. Wannan na iya ɗaukar mako guda. Carbuncle galibi yana buƙatar magani daga mai ba da lafiya.

Mene ne idan na tafasa tafasa?

Tafasa tafasa na iya gabatar da ƙwayoyin cuta zuwa zurfin fata ko jini. Wannan na iya haifar da kamuwa da cuta mai tsanani. Likita na iya fitar da tafasa a amince kuma ya rubuta maganin maganin kashe ƙwari ko maganin rigakafi idan an buƙata.

Yana da sha'awa:  Har yaushe tafasa barewa tsiran alade?
Ina girki